เมื่อวันที่ 5 มกราคม 2560 ที่ผ่านมา บุคลากรกองกลาง สำนักงานอธิการบดี ร่วมมอบกระเช้าสวัสดีปีใหม่ 2560 ผู้อำนวยการกองกลาง โดยได้ให้พรเพื่อใช้ในการปฏิบัติงาน "ทุกหน่วยงานล้วนมีความสำคัญและพึ่งพาอาศัยซึ่งกันและกัน ถ้าทุกคนร่วมกันปฏิบัติงานตามหน้าที่ตัวเองอย่างดีที่สุดแล้ว องค์กรของเราก็จะก้าวไปข้างหน้าอย่างดีที่สุด เช่นเดียวกัน"